Kính gửi: Các nhà Khoa học
Trong khuôn khổ Dự án Nghiên cứu Đài Loan “Tăng cường năng lực đào tạo và nghiên cứu về Kinh tế các-bon thấp trong bối cảnh biến đổi khí hậu của Trường Đại học Kinh tế Quốc dân với sự hợp tác của các trường đại học và viện nghiên cứu ở Đài Loan” giai đoạn 2021-2024, kinh phí do Bộ Giáo dục Đài Loan tài trợ thông qua Văn phòng Kinh tế và Văn hóa Đài Bắc tại Việt Nam, Trường Đại học Kinh tế quốc dân sẽ phối hợp với Văn phòng Kinh tế và Văn hóa Đài Bắc tại Việt Nam tổ chức Hội thảo khoa học quốc tế “Phát thải ròng bằng 0 và Phát triển bền vững ở Việt Nam và Đài Loan”. Mục tiêu của Hội thảo là tăng cường chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm giữa Việt Nam và Đài Loan về phát thải ròng bằng 0 và phát triển bền vững ở Việt Nam và Đài Loan nhằm nâng cao năng lực giảng dạy, nghiên cứu và tư vấn chính sách giữa các nhà nghiên cứu, giảng viên, nghiên cứu sinh và học viên.
Thời gian dự kiến: Thứ 5, Ngày 24 tháng 10 năm 2024
Địa điểm: Trường Đại học Kinh tế quốc dân (Hà Nội)
Thời gian nhận bài: Ngày 15 tháng 9 năm 2024
Các bài viết được chấp nhận đăng sẽ được xuất bản trong Kỷ yếu Hội thảo NETZED-2024 có mã số xuất bản ISBN mà KHÔNG cần nộp lệ phí đăng bài.
Rất mong nhận được sự quan tâm của Quý nhà khoa học và Quý nhà quản lý.
Trân trọng!
Call for Papers. International Conference NetZed 2024.pdf